KT KIM THY LAND
Phối cảnh tổng thể đại đô thị Vinhomes Grand Park tại Quận 9

Nguyễn Xiển · Quận 9 · Vinhomes

Vinhomes
Grand Park

Đại đô thị 271,8 ha với 71 tháp, hơn 43.500 căn hộ và công viên trung tâm 36 ha. Đã bàn giao nhiều phân khu và có cư dân ở thực.

271,8ha Quy mô toàn khu
71tháp Hơn 43.500 căn hộ
36ha Công viên trung tâm
22% Mật độ xây dựng

Số liệu trên trang lấy từ tài liệu của đơn vị phân phối công bố tháng 09/2026, chưa đối chiếu được với tài liệu chủ đầu tư. Đây là dự án đã có cư dân ở thực, nên anh chị đọc mục Những điểm nên cân nhắc để biết nên kiểm tra gì tại chỗ trước khi quyết.

Tổng quan

Đại đô thị Vinhomes Grand Park Quận 9

Vinhomes Grand Park là đại đô thị quy mô 271,8 ha trên đường Nguyễn Xiển, phường Long Thạnh Mỹ và Long Bình, Quận 9, nay thuộc TP Thủ Đức. Dự án gồm 71 tháp cao tầng với hơn 43.500 căn hộ, khoảng 1.600 sản phẩm thấp tầng và mật độ xây dựng 22%.

So do tong the dai do thi Vinhomes Grand Park
Sơ đồ tổng thể toàn khu 271,8 ha
Tên dự án
Vinhomes Grand Park
Vị trí
Đường Nguyễn Xiển, phường Long Thạnh Mỹ và Long Bình, Quận 9, TP Thủ Đức, TP.HCM
Chủ đầu tư
Vinhomes, thuộc Tập đoàn Vingroup
Quy mô
271,8 ha
Cao tầng
71 tháp với hơn 43.500 căn hộ
Thấp tầng
Khoảng 1.600 nhà phố và biệt thự
Mật độ xây dựng
22%
Dòng sản phẩm
Sapphire, Ruby và Diamond
Diện tích căn hộ
Studio 29,9 - 34 m² tới căn 3 phòng ngủ 81 - 108 m²
Công viên trung tâm
36 ha, kèm 15 công viên chủ đề
Giá bán
Từ khoảng 1,8 tỷ một căn
Tình trạng
Đã bàn giao nhiều phân khu, có cư dân ở thực

Điểm nhấn

Bốn thứ định hình dự án

01

Đại đô thị đã có cư dân ở thực

Khác phần lớn dự án đang mở bán, Vinhomes Grand Park đã bàn giao nhiều phân khu và đã hình thành cộng đồng cư dân. Anh chị có thể tới xem nhà thật, hỏi cư dân về phí quản lý và chất lượng bàn giao, thay vì chỉ đọc phối cảnh.

02

Công viên 36 ha và 15 công viên chủ đề

Hệ công viên là trục cảnh quan chính của toàn khu, đi cùng mật độ xây dựng 22%. Đây là điểm bán mà chủ đầu tư nhấn mạnh nhất.

03

Ba dòng sản phẩm phân tầng rõ

Sapphire, Ruby và Diamond khác nhau về vị trí trong khu, chuẩn bàn giao và khoảng giá. Trong cùng một dự án, hai căn cùng diện tích ở hai dòng khác nhau có thể chênh giá đáng kể.

04

Vận hành theo mô hình đô thị thông minh

Chủ đầu tư mô tả toàn khu theo mô hình all in one với hệ thống quản lý ứng dụng công nghệ, gồm nhận diện khuôn mặt, điều khiển nhà thông minh và ứng dụng cư dân.

Vị trí

Nguyễn Xiển, Quận 9, TP Thủ Đức

  1. Khoảng 10 phút Tới tuyến metro Bến Thành - Suối Tiên theo công bố
  2. Khoảng 30 phút Về trung tâm Quận 1 theo công bố
  3. Trực tiếp Đường Nguyễn Xiển
  4. Khu vực Quận 9 cũ, nay thuộc TP Thủ Đức
Ban do vi tri Vinhomes Grand Park tai Quan 9
Vị trí dự án trên trục Nguyễn Xiển
  • Dự án nằm trên đường Nguyễn Xiển, phường Long Thạnh Mỹ và Long Bình, Quận 9, nay thuộc TP Thủ Đức.
  • Hai con số 10 phút và 30 phút là mức đơn vị phân phối công bố, chưa nêu rõ đo vào khung giờ nào.
  • Toàn khu rộng 271,8 ha nên khoảng cách từ căn hộ tới cổng và tới trạm metro khác nhau đáng kể giữa các phân khu.
  • Anh chị nên tự chạy thử tuyến đi làm vào giờ cao điểm từ đúng phân khu mình định mua.

Phân khu

Bốn phân khu đang mở bán

Đây là các phân khu đơn vị phân phối đang giới thiệu tại thời điểm tháng 09/2026, không phải toàn bộ phân khu của dự án. Nhiều phân khu khác đã bàn giao và đang giao dịch trên thị trường thứ cấp.

Căn hộ · 4 tháp, 1.952 căn

The Opus One

Từ 1,9 tỷ

Phân khu căn hộ từ studio tới ba phòng ngủ, đang được giới thiệu ở đợt mở bán hiện tại.

Căn hộ · 5 tháp cao 24 - 39 tầng

Glory Heights

Studio 1,8 - 2,3 tỷ

Phân khu căn hộ nằm gần trục tiện ích trung tâm của toàn khu.

Căn hộ · 6 tháp cao 32 - 34 tầng

The Beverly

Studio 2 - 3 tỷ

Phân khu căn hộ định vị cao hơn, mức giá studio nhỉnh hơn các phân khu cùng đợt.

Căn hộ · 8 tháp, chia hai tiểu khu

The Beverly Solari

Studio từ 1,8 tỷ

Phân khu quy mô lớn nhất trong nhóm đang mở bán, chia thành hai tiểu khu.

Ban do phan khu Vinhomes Grand Park
Vị trí từng phân khu trong ranh dự án

Tiện ích

Công viên 36 ha và 15 công viên chủ đề

Công viên trung tâm

Quy mô 36 ha, trục cảnh quan chính của toàn khu.

15 công viên chủ đề

Bố trí rải trong khu theo quy hoạch công bố.

Thương mại

Vincom Mega Mall trong ranh dự án.

Thể thao và hồ bơi

Hệ thống sân thể thao và hồ bơi nội khu.

Giáo dục và y tế

Trường học và bệnh viện trong quy hoạch toàn khu.

Quản lý thông minh

Nhận diện khuôn mặt, điều khiển nhà thông minh và ứng dụng cư dân.

Giá bán

Giá khởi điểm theo từng phân khu

Mức giá dưới đây là giá khởi điểm sơ cấp của từng phân khu đang mở bán. Vì dự án đã bàn giao nhiều phân khu, giá thứ cấp thực tế là mốc đối chiếu quan trọng không kém.

Phân khu Giá dự kiến Ghi chú
The Opus One Từ 1,9 tỷ 4 tháp, 1.952 căn, studio tới 3 phòng ngủ
Glory Heights Studio 1,8 - 2,3 tỷ 5 tháp cao 24 - 39 tầng
The Beverly Studio 2 - 3 tỷ 6 tháp cao 32 - 34 tầng
The Beverly Solari Studio từ 1,8 tỷ 8 tháp, chia hai tiểu khu
Thấp tầng Chưa công bố Khoảng 1.600 nhà phố và biệt thự trong toàn khu

Chính sách đang áp dụng

Vốn ban đầu

Khoảng 15% giá trị căn.

Hỗ trợ vay

Ngân hàng cho vay tới 70% giá trị, thời hạn vay tới 35 năm.

Ưu đãi lãi suất

Miễn lãi 24 tháng và ân hạn nợ gốc 24 tháng.

Chiết khấu thanh toán sớm

Tới 11% theo công bố của đơn vị phân phối.

Trang này chỉ giữ mức giá khởi điểm của từng phân khu theo công bố tháng 09/2026. Vì dự án đã bàn giao nhiều phân khu, anh chị nên tra thêm giá giao dịch thứ cấp thực tế của đúng tòa và đúng tầng đang quan tâm, thay vì chỉ đọc bảng giá sơ cấp.

Nhận bảng hàng còn lại

Pháp lý và tiến độ

Sở hữu, chủ đầu tư và tiến độ

  • Chủ đầu tư là Vinhomes, công ty thành viên của Tập đoàn Vingroup.
  • Nhiều phân khu trong dự án đã bàn giao và đã có cư dân sinh sống.
  • Nguồn công bố chưa nêu tình trạng sổ hồng của từng phân khu. Với phân khu đã bàn giao, anh chị hỏi rõ đã có sổ chưa và hỏi trực tiếp cư dân cùng tòa.
  • Với phân khu đang mở bán, anh chị yêu cầu xem văn bản đủ điều kiện bán nhà ở hình thành trong tương lai và chứng thư bảo lãnh ngân hàng.

Chủ đầu tư và đối tác

Vinhomes Chủ đầu tư dự án
Vingroup Tập đoàn mẹ, đứng sau các thương hiệu Vincom, Vinschool và Vinmec
Vincom Mega Mall Đơn vị vận hành khối thương mại trong khu
Hinh anh tien do thuc te tai Vinhomes Grand Park
Tiến độ thực tế theo ảnh công bố

Mốc tiến độ

  1. Đã bàn giao Nhiều phân khu đã hoàn thành và có cư dân ở thực
  2. Đang mở bán The Opus One, Glory Heights, The Beverly và The Beverly Solari
  3. Đang cập nhật Mốc bàn giao cụ thể của từng phân khu đang mở bán

Góc nhìn hai chiều

Những điểm nên cân nhắc

Phần này do Kim Thy Land tổng hợp để anh chị có đủ dữ kiện trước khi xuống tiền, không phải nội dung truyền thông của chủ đầu tư hay của đơn vị phân phối.

Hơn 43.500 căn hộ là nguồn cung rất lớn

Đây là điểm quan trọng nhất khi cân nhắc dự án này. Số căn hộ trong một dự án lớn hơn cả một phường đông dân, và phần lớn là căn cùng loại. Khi anh chị muốn cho thuê hoặc bán lại, người mua và người thuê có hàng nghìn lựa chọn tương tự ngay trong cùng khu, nên giá thuê và giá thứ cấp chịu sức ép thường xuyên.

Đã có cư dân ở thực, nên đi xem thật trước khi quyết

Đây là lợi thế lớn so với dự án chỉ có phối cảnh. Anh chị nên tới xem căn bàn giao thật, hỏi cư dân cùng tòa về phí quản lý, chất lượng hoàn thiện, tình trạng thang máy và bãi xe, rồi mới quyết. Những thứ đó không có trong tài liệu bán hàng.

Tra giá thứ cấp trước khi mua sơ cấp

Vì dự án đã giao dịch nhiều năm, giá bán lại của từng tòa và từng tầng đã có trên thị trường. Anh chị nên so bảng giá chủ đầu tư đang chào với giá giao dịch thực tế của căn tương đương trong cùng khu, để biết mình đang trả giá nào.

Ba dòng Sapphire, Ruby, Diamond không tương đương nhau

Cùng diện tích nhưng khác dòng thì khác vị trí trong khu, khác chuẩn bàn giao và khác giá. Khi so sánh hai căn, anh chị đối chiếu đúng dòng và đúng vị trí tòa, đừng chỉ so mét vuông.

Toàn khu 271,8 ha nên vị trí trong khu rất quan trọng

Khoảng cách từ căn hộ tới công viên trung tâm, tới Vincom và tới cổng ra Nguyễn Xiển chênh nhau đáng kể giữa các phân khu. Con số 10 phút tới metro và 30 phút về Quận 1 tính từ đâu trong khu là điều cần hỏi rõ.

Ưu đãi kết thúc sau 24 tháng

Chính sách miễn lãi và ân hạn nợ gốc 24 tháng khiến hai năm đầu rất nhẹ. Với khoản vay 70% kéo dài tới 35 năm, anh chị nên tính trước khoản phải trả hằng tháng từ tháng thứ 25, khi bắt đầu trả cả gốc lẫn lãi thả nổi.

Câu hỏi thường gặp

Về Vinhomes Grand Park

Vinhomes Grand Park nằm ở đâu?

Dự án nằm trên đường Nguyễn Xiển, phường Long Thạnh Mỹ và Long Bình, Quận 9, nay thuộc TP Thủ Đức, TP.HCM. Theo công bố, từ dự án tới tuyến metro Bến Thành - Suối Tiên khoảng 10 phút và về trung tâm Quận 1 khoảng 30 phút.

Vinhomes Grand Park quy mô bao nhiêu?

Toàn khu rộng 271,8 ha với 71 tháp cao tầng, hơn 43.500 căn hộ và khoảng 1.600 nhà phố cùng biệt thự. Mật độ xây dựng 22%, công viên trung tâm 36 ha kèm 15 công viên chủ đề.

Dự án có những phân khu nào đang mở bán?

Tại thời điểm tháng 09/2026, đơn vị phân phối đang giới thiệu bốn phân khu: The Opus One với 4 tháp và 1.952 căn từ 1,9 tỷ; Glory Heights với 5 tháp cao 24 - 39 tầng, studio 1,8 - 2,3 tỷ; The Beverly với 6 tháp cao 32 - 34 tầng, studio 2 - 3 tỷ; và The Beverly Solari với 8 tháp chia hai tiểu khu, studio từ 1,8 tỷ.

Sapphire, Ruby và Diamond khác nhau thế nào?

Đó là ba dòng sản phẩm của Vinhomes, khác nhau về vị trí trong khu, chuẩn bàn giao và khoảng giá. Cùng một diện tích nhưng ở hai dòng khác nhau thì giá có thể chênh đáng kể, nên khi so sánh anh chị cần đối chiếu đúng dòng và đúng vị trí tòa.

Chính sách thanh toán ra sao?

Người mua bỏ vốn ban đầu khoảng 15% giá trị căn, ngân hàng cho vay tới 70% với thời hạn tới 35 năm, kèm miễn lãi 24 tháng và ân hạn nợ gốc 24 tháng. Khách thanh toán sớm được chiết khấu tới 11%. Anh chị nên tính trước khoản phải trả từ tháng thứ 25 khi hết ưu đãi.

Mua Vinhomes Grand Park để cho thuê có hợp lý không?

Cần tính kỹ. Dự án có hơn 43.500 căn hộ, phần lớn cùng loại, nên nguồn cung cho thuê trong chính khu này rất lớn và giá thuê chịu cạnh tranh thường xuyên. Vì dự án đã có cư dân ở thực, anh chị nên hỏi trực tiếp giá thuê đang đạt của căn tương đương trong cùng tòa, rồi tính lợi suất trên con số đó thay vì trên mức kỳ vọng.

Liên hệ

Nhận tư vấn chọn căn Vinhomes Grand Park

Kim Thy Land gửi bảng hàng còn lại của từng phân khu, đối chiếu với giá giao dịch thứ cấp của căn tương đương, và sắp lịch đi xem căn bàn giao thật trong khu.

Thông tin trên trang được tổng hợp từ tài liệu đơn vị phân phối công bố tính đến tháng 09/2026 và có thể thay đổi. Kim Thy Land là đơn vị tư vấn và phân phối, không phải chủ đầu tư dự án.